Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต่อเติมครัวหลังบ้าน แบบนี้แล้วไม่ลงเสาเข็มได้ไหมครับ (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

ตามรูปนะครับ ผมจะทำครัวหลังบ้านประมาณ รูปตัวอย่าง
1. หลังคาโครงเหล็ก ตั้งเสาเหล็กกล่อง3นิ้ว 3ต้น อีกฝั่งยึดติดกับตัวบ้าน แล้วมุ้งกระเบื้องลอนคู่
2. ก่อเคานเตอร์ (ย)2.5x(ก)0.6x(ส)0.8 มุมด้านหนึ่ง ปูกระเบื้องทั้งด้านบน-ข้าง
3. พื้นปูกระเบื้องเต็มพื้นที่ 5.7mx2m
4. กำแพง ตีไม้ระแนง จากบนกำแพง ไปจนถึงหลังคา 3ด้าน

ขอถามว่า
1. จากการที่ต่อเติมข้างต้นน้ำหนักรวมถือว่ามากไปไหม กับการที่ผมจะไม่ลงเข็ม พื้นจะทรุดลงไปมากไหม
2. กรณีที่ไม่ลงเข็ม ถ้าพื้นทรุด จะทำให้ถังบำบัดที่ฝังอยู่แตกหรือเสียหายไหม
3. ถ้าลงเข็มจะต้องลงกี่ต้น กี่กลุ่ม แล้วงบประมาณที่เพิ่มมาเฉพาะส่วนงานลงเข็ม ประมาณเท่าไร
4. พื้นหลังบ้านที่โครงการเทปูนมาให้ คิดว่าหนามากไหม เพราะต้องว่างท่อน้ำทิ้งของรางน้ำ และเคานเตอร์ล้างจาน รวมทั้งท่อน้ำดีด้วย คงต้องสกัดอย่างเดียวเลยใช่ไหม
5. งบประมาณทำทั้งหมดน่าจะอยู่ที่ราคาเท่าไรที่คิดว่าไม่แพงเวอร์
(ขอบคุณสำหรับรูปครัวตัวอย่างนะครับ)

จากคุณ : เปร็ดใน
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 22:25:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com