Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดตั้งปั้มน้ำดื่มRO มีปัญหาขั้นตอนสุดท้าย ติดต่อทีมงาน

คุณสามีติดตั้งปั้มน้ำดื่ม RO ใกล้จะสำเร็จแล้วแต่มีปัญหาค่ะ ขอถามหน่อยค่ะมันปกติป่าวค่ะ คือน้ำทิ้งจะออกมากกว่าน้ำดีค่ะ เพื่อนอีกคนก็มีปัญหาอยู่ตรงนี้เหมือนกันมันผิดขั้นตอนตรงไหนช่วยบอกด้วยค่ะ สามีแก้ไขโดยกลับหัวกลับหางของท่อเมมเบรนใส่เข้าไปในกระบอกคราวนี้น้ำก็ไหลตามปกติค่ะ น้ำทิ้งก็ไหลน้อยลงค่ะ  ทำแบบนี้ใช้ได้มั้ยค่ะ

จากคุณ : น้องกล้า
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 14:12:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com