Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยางขอบประตูตู้เย็น .. ของแท้ ของ sharp deluxe รุ่นเมื่อ 8 ปี ยังมีผลิตไหมครับ ช่างบอกใช้ของเทียบ จะไม่ดีจริงหรอครับ ติดต่อทีมงาน

เผอิญว่า ตู้เย็น เหมือนรอยลมออกที่ขอบด้านบน ของช่องฟรีซ ครับ
ทำให้ด้านในมีเป็นเหมือนหินย้อยๆ ลงมาครับ เดาว่า ยางขอบไม่แนบแน่ๆ

เลยลองโทรไปร้าน เครือของ sharp บอก ของขาด ไม่มี
โรงงานก็ไม่มี ไม่รู้มาเมื่อไร

เผอิญได้โทรไปหาคนรับเปลี่ยน แต่ดันอยู่อีกโซน ไม่มาแถวบ้านผมครับ
เขาบอกว่า อย่าใช้ของเทียบ ที่ตัดแล้วเชื่อมเอา
เพราะตามขอบ ด้านใน ต่างๆ จะไม่เนี๊ยบ พอปิดประตูไปแล้ว
จะมีส่วนที่ล้ม ทำให้ ไม่แนบเหมือนของตรงรุ่น งานจะเข้ากว่าเดิม

ไม่รู้จริงเท็จยังไงหรอครับ

และใครมีแหล่งซื้อของแท้ ดีๆ หรือมีช่างแบบมาทำที่บ้านเนียนๆ ไหมครับ
แนะนำทีครับ

ปล วิธีวัด วัดที่ตัวร่อง หรือ ขอบนอก ฝั่งนึงไปฝั่งนึงครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ~*. LoNeLy sEcRet .*~
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 55 23:46:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com