Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อบ้านหลังแรก ยื่นภาษียังไง ต้องทำไงบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าทุกปีจะยื่นผ่านเน็ต และทุกปีก็ปกติไม่มีภาระอะไร

แต่ปี 54 ได้ซื้อทาวน์เฮ้าส์และโอนในวันที่ 29 กันยายน

(บ้านหลังแรก) ราคา 1.39 ลบ. และทำประกันชีวิตกับธนาคาร

ที่ขอกู้ (ธนชาติ) 16 ปี คราวนี้มันมีสิ่งแปลกใหม่เข้ามาก็เลยงงๆ

ว่าต้องทำอะไรเพิ่มบ้าง กรอกอะไร ยังไง ยื่นเอกสารอะไรมั้ย

สงสัยว่าจะได้สิทธิ์ลดหย่อนบ้านหลังแรกมั้ย ถ้าทำประกันชีวิต

ด้วยจะได้ลดหย่อนด้วยใช่มั้ยค่ะ แล้วก็บ้านน้ำท่วม ซื้อกระเบื้อง

มาแปะผนัง มันจะได้ลดหย่อนค่าซ่อมแซมบ้านจากเหตุอุทกภัยมั้ยค่ะ

รายการเพิ่มมากขึ้นแบบนี้ ว่าจะยื่นผ่านเน็ตเหมือนเดิมได้มั้ยค่ะ

งงไปหมดแล้วค่ะ เรื่องธุรกรรมพวกนี้ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ

ช่วยทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : สุดารัตน์ มนุษย์เงินเดือนน้อยๆ
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 11:49:52 A:202.57.140.226 X: TicketID:322208

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com