Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รับออกแบบบ้านคอนโดฟรี ติดต่อทีมงาน

อ่านหัวข้อไม่ผิดหรอกครับผม
จริงๆแล้วผมเรียนจบ ทางด้านอินทีเรียมา
ทำงานด้านอินทีเรียมาสองปีล่ะ
แต่ด้วยความชอบทำงานออกแบบที่สนุกๆ
ผมจึงสนใจงาน Lighting Design เพราะได้เล่นกับแสง
จึงตัดสินใจลาออกจากงานออฟฟิศ อินทีเรีย
เพื่อจะเรียนต่อ Lighting Design แต่เหมือนเป็นโชคชะตาเล่นตลก
อยู่ๆ ก็มีบริษัท Lighting Design โทรมาติดต่อให้ไปทำงานด้วย
ผมก็เลยเปลี่ยนใจ มาทำงาน Lighting ให้รู้แนวทางจริงๆก่อน ค่อยไปเรียนต่อ
แต่ระหว่างนี้ ผมก็ยังทำงานที่ ออฟฟิศอินทีเรียอยู่ กว่าจะออกไปเริ่มงานเป็น
Lighting Designer ก้เดือน พ.ค. แหนะ
แล้วก็คิดๆแล้วไม่อยากทิ้ง งานอินทีเรียไปนานๆ กลัวไอเดียมันจะหายไปหมด
ผมก็เลยคิดว่า อยากทำงานตรงนี้อยู่ด้วย ไม่คาดหวังรายได้อะไรมากมาย
การที่ผมมีคนเชื่อใจและยอมรับในฝีมือ และวางใจให้ผมออกแบบให้
ผมก็ดีใจมากแล้วครับ อย่างน้อยก็เป็นงานที่ผมรักเช่นเดิม
ถ้าใครสนใจ อยากได้คำปรึกษา หรือช่วยดูแบบให้ ช่วยออกแบบให้
ก็เข้ามาคุยกันได้ครับผม จะส่งเมลล์มาที่ md4_thayot@hotmail.com
หรือจะส่งเมสเสจ มาคุยหลังไมค์กันก็ได้ครับผม ผมยินดีครับผม

ผมได้แก้ไขอีเมลล์ใหม่แล้วนะครับ
อ่อเนื่องจากมีคนส่งข้อความาค่อนข้างเยอะเหมือนกัน
เพราะฉะนั้น ผมจึงอยากอธิบายเพิ่มเติมอีกหน่อยว่า
เนื่องด้วยผมต้องทำงานประจำด้วย
และก็ในการออกแบบฟรีนี้ผมทำด้วยตัวเองคนเดียว
ผมก็เลยอยากอธิบายข้อจำกัดในการรับทำงานของผมด้วยนะครับผม

ผมขอรับงานคอนโด ตั้งแต่ ห้องStudio-ห้องแบบต่างๆ ไม่เกิน 100 ตรม.
ระยะเวลาการทำงานก็ต้องดูที่เนื้อหาของงานว่า เจ้าของต้องการอะไร
มากน้อยแค่ไหน เช่นต้องการแค่ตกแต่งโดยการซื้อเฟอร์ ปรับปรุงบางอย่าง
ผมก็จะสามารถช่วยดูและคอมเม้นให้คำแนะนำ หรือพาไปเลือกซื้อของด้วยได้
หรือว่า ถ้าเป็นงาน ดีเทลเยอะ งบเยอะ จะแต่งใหม่หมด จางผู้รับเหมาบิ้วอิน
ในส่วนนี้ ผมอาจจะต้องคุยดีเทลกับเจ้าของอีกที ซึ่งผมจะออกแบบเพียงอย่างเดียว
แต่เรื่องผู้รับเหมา ทางเจ้าของต้องเป็นผู้จัดหาเองนะครับ
แต่ระหว่างก่อสร้างผมก็จะช่วยเจ้าบ้าน ดูให้ว่าผู้รับเหมาทำงานตรงแบบไหม
ซึ่งส่วนนี้ผมจะไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้รับเหมาหรือได้เสียอะไร

**** ส่วนงานบ้าน ทาวน์เฮ้า ทาวน์โฮม ****
ก็ขอจำกัด ขนาดไ่ม่เกิน 250 ตรม. ละกัน
ซึ่งก็ค่อนข้างใหญ่ แต่ก็จะต้องดูว่า เจ้าของบ้านต้องการแบบไหน
ตามงบ เช่นแค่ เลือกเฟอร์ เลือกวัสดุ อันนี้ช่วยดู ช่วยคอมเม้น ช่วยเลือกได้
และถ้าเป้นงาน เรโนเวท ตกแต่งใหม่ ผมก็ทำแค่แบบให้เพียงอย่างเดียว
ไม่รวมผู้รับเหมา เจ้าของบ้านต้องหาเอง และผมก็ไม่มีส่วนได้ ส่วนเสีย
อะไรกับผู้รับเหมา

แก้ไขเมื่อ 30 มี.ค. 55 16:20:09

จากคุณ : มะเดื่อฝรั่ง
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 12:02:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com