Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

LED 3 ยี่ห้อ 3 รุ่น ช่วยแนะนำหน่อย ติดต่อทีมงาน

1.  LG  42LW4500 หรือ 42LW6500 (จำไม่ได้ครับ)
2.  SONY KDL-40EX720
3.  PHILIPS 40PFL6606H

จาก 3 รุ่น ข้างบน ได้ไปดูภาพของ LG กับ PHILIPS มาแล้วครับ SONY ยังไม่ได้ไปดูครับ จากที่ไปดูมาค่อนข้างชอบภาพของ PHILIPS ครับ ใสๆ ดีครับ เพราะตอนทดสอบดู PHILIPS จะดูจากหนัง HD 720p และ LG ดูแค่ไฟล์โฆษณาตัวอย่างของทางบริษัท แบบปกติ ส่วน 3D ไม่ได้ดู เพราะร้านไม่ได้ต่อไว้ (^^") แต่ภาพมันค่อยข้างมืดนิดๆ ครับ ไม่รู้เพราะแสงจากข้างนอกร้านหรือเปล่า เพราะวางใกล้กับทางเข้าร้านครับ ส่วนเจ้า PHILIPS วางหลังร้านครับ แสงไฟปกติ แต่แอบเกือบมืดนิดๆ เป็นร้านทั่วไปติดถนน ไม่ได้มีการคุมแสงอะไรเลย วันนี้สายๆว่าจะลองเอาหนังไปเปิดเอง 2-3 เรื่อง ทดสอบความชอบอีกทีครับ

เข้าประเด็นเลยดีกว่าครับ ตอนนี้ชอบภาพ  PHILIPS แต่ก็ยังตัดใจจาก 3D ไม่ได้ (รักพี่เสียดายน้อง) ถ้างบไม่จำกัด คงจัด 40PFL8606H ไปแล้วแน่ๆ ก็อยากจะขอคำแนะนำด้วยครับ ว่านอกจาก 3D กับ Motionflow ที่ต่างกันแล้ว  มีตรงไหนที่เป็นข้อดีข้อด้อยกันอีกครับ การใช้งานก็ ฟรีทีวี+2 HD 70% ดูหนัง 30% ครับ

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 55 01:33:53

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 55 01:33:11

จากคุณ : โครโมโซมวาย
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 55 00:56:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com