Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ สอบถามการติดป้องกันไฟดูด ไฟรั่ว ช๊อต แบบคุมทั้งบ้าน @@@ ติดต่อทีมงาน

ตู้ไฟแบบในภาพ ถ้าติดตัวป้องกันไฟดูด รั่ว ช๊อต เกิน แบบคุมทั้งบ้าน ควรติดแบบไหนดีครับ
...ที่อ่านในเวปมาบ้าง กะว่าจะติดrcbo แต่ยังไม่แน่ใจนะครับ  

ถ้าติดrcbo ควรต่อแบบไหนครับ จากเสาไฟเข้าก่อนเมน หรือเข้าเมนแล้วค่อยเข้าrcbo แล้วไปลูกย่อย ครับ

ที่ตู้ไฟ จะมี เบรคเกอร์  *** 1.ชั้นบน  2.ห้องนอนล่าง 3. ห้องอาหาร 4.หน้าบ้าน 5. แอร์ 6. เครื่องทำน้ำร้อน
  ถ้าติดrcbo แบบคุมทั้งบ้านแล้ว จะติด elcb หรือ rcbo ป้องกันที่เครื่องทำน้ำร้อน ไว้ในห้องน้ำ อีกตัวได้ไหมครับ
  รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : sitcrv
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 55 12:21:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com