Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

/*/*/ รีวิวจากผู้ใช้จริง เครื่องซักผ้าฝาบน Toshiba AW-SD120ST Direct Drive Inverter/*/*/ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวชายคาทุกท่านครับผม หลังจากที่เข้ามาอ่านกระทู้ในห้องชายคาอยู่นาน เห็นกระทู้เครื่องซักผ้ามากพอสมควร จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมแชร์ความคิดเห็นจากเครื่องไฟฟ้าที่ผมได้ซื้อใช้ แล้วค่อนข้างประทับใจ เผื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเลือกซื้อครับ

ที่บ้านของผมผ่านการใช้เครื่องซักผ้ามา ดังนี้

1. Electrolux ฝาหน้า รุ่น WH อะไรสักอย่าง ตัวนี้ผลิตในสวีเดน คุณแม่ผมซื้อมาสี่หมื่นกว่าๆบาท แต่ตัวนี้ทนมากครับ ซักสะอาดมากๆ ใช้คุ้มเกินคุ้ม  23 ปีเต็มๆ โดยปีที่สิบสามยางซีลรั่ว เปลี่ยนและใช้มาได้อีกสิบปีเต็มๆ เครื่องเริ่มมีผุ และตัวถังกระพือบ้างตอนปั่นหมาด
2.Philco P44  ฝาหน้า  ผลิตในสหรัฐฯ ตัวนี้ทำงานได้ดี  ซักสะอาดเช่นกัน ไม่มีปัญหาใดๆ ใช้อยุ่สิบเอ็ดปี ยกให้น้าสาวไปใช้
3.Samsung ฝาบน 5.5 kg  รุ้สึกซักไม่สะอาดเลย แต่ทนฝืนใช้ไป เพราะตอนนั้นทางบ้านผมช็อตครับ ใช้ได้ไม่นานก็เสีย ขายให้พี่เล้งไป

ตัวที่ 4-5 ยังใช้อยุ่ในปัจจุบันครับ
4.Electrolux EWF10741  รู้สึกเฉยๆครับ ซักสะอาดดีแต่วัสดุตัวเครื่องไม่โอเคเหมือนตัวแรก  (ยังใช้อยุ่) อยากจะรีวิวให้ แต่ติดตรงที่เราฝังไว้ในบิลด์อินชุดครัว ที่แคบมากครับ ไม่รุ้จะโฟกัสรูปอย่างไร ขอผ่านตัวนี้แล้วกันนะครับ รอท่านอื่นรีวิวนะครับ
และสุดท้าย  5.Toshiba AW-SD120ST  ตัวที่จะรีวิวในวันนี้ครับ

(ขออภัยนะครับ เมื่อวานสงสัยพายุแหงๆ ฝุ่นเต็มบ้านเลย 555)

จากคุณ : S-master
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 08:12:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com