Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง ทีวี ไม่ชัดอ่ะครับ รายบะเอียดด้านในครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผม ซื้อ ทีวีมาใหม่ไว้ในห้อง มันไม่ค่อยชัดเท่าไรอ่ะครับ

แต่เครื่องที่อยู่ข้างล่าง มันชัดทุกช่องอ่ะครับ

เป็นสายไม่ดี หรือเปล่า
สายมันขาดในอ่ะเปล่า
ต้องตรวจสอบต้องไหนก็ดีครับ

เครื่อง บน เป็น LG Slim จอแบน
เครื่องล่าง เป็น Sony จอแบน ตูดยาว
ตัวแยกเป็น 1 ออก 2 ครับ
ส่วนเสาออากศ ปกติ 3-5-7-9-11-thai Tbs

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 55 13:37:58

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 55 10:20:17

จากคุณ : backtiger2102
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 10:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com