Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ ขอคำปรึกษาค่ะ ว่าควรทำอย่างไรดีเมื่อโดนแก้วขว้างมาที่บ้านตอนตีสอง @@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวห้องชายคา

วันนี้มีเรื่องมาขอคำปรึกษาค่ะ  เรื่องของเรื่องคือว่า  เมื่อคืนนี้ที่บ้านเกิดเหตุค่ะ

รปภ.มากดกริ่งที่หน้าบ้านตอนตีสองกว่า  เราลงไปเปิดประตูได้ความว่า

เพื่อนบ้านโทรไปร้องเรียนกับทางป้อม รปภ.ว่า  "คางคก" ที่บ้านเราส่งเสียงร้องรบกวนจนเค้านอนไม่ได้

เราก็อึ้งค่ะ  แล้วบอกไปว่า  คางคกเนี่ยนะคะ  ดิฉันไม่ได้เลี้ยงคางคกนะคะแล้วจะให้ดิฉันทำอย่างไร

ทาง รปภ.บอกว่า  ทราบและเข้าใจว่า คางคกเป็นเรื่องของธรรมชาติ  แต่เพื่อนบ้านของเรา

เค้าโทรไปโวยวายกับทาง รปภ.ว่า  บ้านเราจัดสวนต้นไม้  มีบ่อน้ำจึงมีคางคกซึ่งรบกวนเค้ามาก

เค้าตะโกนตำหนิเราแรงๆ และ "ขว้างหินและปาแก้วน้ำเข้ามาที่บ้านเราด้วย"  แต่เราไม่ทราบ

เพราะปิดหน้าต่าง  เปิดแอร์นอน  เพิ่งจะทราบเรื่องก้ตอนที่ รปภ.มากดกริ่งบอกที่หน้าบ้าน

เราและรปภ.เดินไปดูที่จุดเกิดเหตุ  เจอทั้งหินและแก้วน้ำตกอยู่ในบริเวณบ้านจริงๆ ค่ะ

...... เหตุการณ์แบบนี้  เราควรทำอย่างไรดีคะ  เราไม่ได้เลี้ยงคางคก  แล้วจะทำยังไงได้

และถ้าเราต้องถูกขว้างปา  และถูกตะโกนตำหนิแบบนี้อีก เราควรทำอย่างไรดีคะ

ณ ตอนนี้  ที่ทำได้ คือ แจ้งนิติบุคคลไปแล้ว  และทาง รปภ.ไปเป็นพยานเรื่องปาสิ่งของเข้าบ้านเรา

เราควรจะแก้ไขปัญหานี้อย่างไรดีคะ  รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะคะ

ขอบคุณชาวชายคามากๆ ค่ะ ^^

จากคุณ : chicken demon
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 16:04:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com