Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กันความร้อนจากหลังคา เลือกอะไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอความเห็นครับผม

ด้วยงบประมาณอันจำกัด เลือกได้อย่างใดอย่างหนึ่ง
ในการป้องกันความร้อนจากหลังคา บ้านชั้นเดียว ขนาด 150 ตร.ม.
ควรเลือกอะไร ที่คุ้มค่า (ราคา-ผลการป้องกันความร้อน) และปลอดภัยที่สุดครับ อยากลองฟังพี่ป้าน้าอาดูครับ ฟังเซลล์โจมตีคู่แข่งแล้วเหนื่อยครับ

ระหว่าง
1.แผ่นสะท้อนความร้อน ตรา ช้าง ติดบนแปใต้แผ่นกระเบื้องโมเนีย ตร.ม.ละประมาณ 65 บาท
2.ฉนวนกันความร้อน staycool 75 มม.พรีเมี่ยม ปูบนฝ้าเพดาน ตร.ม.ละประมาณ 180 บาท
3.ฉนวนกันความร้อน Polynum แบบบับเบิ้ล ติดบนแปใต้แผ่นกระเบื้องโมเนีย ราคา..ม้วนละประมาณ 4000 บาท (ไม่แน่ใจเรื่อง ตร.ม./ม้วน)

กราบขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม

จากคุณ : hyenahahey
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 10:22:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com