Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะถามถึงเรื่องการติดตั้งปั๊มน้ำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือบ้านผมเป็นอาคารพาณิชย์ติดถนน ณ.ปัจจุบันเป็นร้านค้า

ตอนนี้น้ำประปาที่บ้านไหลช้ามาก บางวันก็ไม่ไหลเลย ในช่วงเช้าของทุกวัน(ตอนกลางคืนไหลปกติแรงดี) ตอนนี้ผมอยากที่จะติดตั้งแทงค์+ปั๊ม ปัญหาคือมันมีของมีตู้เต็มไปหมด ไม่รู้จะติดตั้งยังไง ผมอยากทราบว่า ปกติการติดตั้งปั๊มน้ำ มันสามารถต่อเข้ากับท่อเส้นไหนในบ้านก็ได้รึป่าวครับ หรือต้องต่อเข้ากับท่อเส้นที่มาจากมิเตอร์โดยตรงอย่างเดียว

คือที่ผมนั่งคิดๆอยู่ก็คือ ถ้าต่อจากเส้นที่มาจากมิเตอร์โดยตรงเลย มันก็เข้าใจเลย แต่ว่าที่บ้านผมมันไม่สามารถทำแบบนั้นได้ พอมาคิดถึงว่าจะต่อเข้ากับเส้นใดเส้นหนึ่ง แล้วมันจะไม่ดันน้ำในส่วนที่เข้ามาจากมิเตอร์หรอ มันเลย งงว่า ควรทำยังไงดี ผมอยากติดปั้มไว้หลังบ้านเพราะพอจะมีพื้นที่แค่หลังบ้าน แล้วแทงค์ก็วางไว้หลังบ้านด้วย รบกวนผู้รู้แนะนำ ชีทางสว่างให้หน่อยครับ

อ่านแล้วพอจะเข้าใจกันรึป่าวครับ ผมก็ไม่ค่อยจะประสีประสาเรื่องพวกนี้ด้วย

จากคุณ : WiTTaYa
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 13:44:57 A:171.4.188.168 X: TicketID:185226

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com