Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนขโมยเงินในห้องนอน อยากจับขโมยโดยกล้องแอบถ่ายครับ ติดต่อทีมงาน

วันก่อนโดนไปหมื่นกว่าบาท
เพราะผมไม่ได้ล็อคลิ้นชักในห้องนอนครับ
กำลังสงสัย คนงานที่อายุงาน10ปี  กับ ญาติที่ชอบเข้ามามาขอเงิน

เลยอยากตั้งกล้อง กะให้จับคาหนังเลยครับ
(ทั้งสองคนไม่มีสิทธเข้ามาในห้องนอนผมครับ)

ผมลองหาข้อมูล มีกล้องสายลับ ที่ทำในรูปนาฬิกาตั้งโต๊ะ ราคา+- 2000บาท
มี sensorตรวจการเคลื่อนไหว แบตอยู่ได้ 4ชม แต่ผมไม่อยู่บ้านทุกวัน
เลยอยากได้ แบบเสียบไฟทิ้งไว้ได้
แต่คนขายบอกว่าเสียบไฟชาจทิ้งไว้ไม่ได้ เพราะมันจะเสียไว

ผมเลยกะว่าจะซื้อตัว รางไฟ แบบตั้งเวลาปล่อยไฟ มาใช้คู่กัน
เพื่อจับตาดู ห้องนอนไว้ตลอด ในช่วง 9.00-18.00 ของทุกวัน

ปล.ตอนนี้กลัวเรื่อง กล้องจากจีนนอกจากจะไม่ทนแล้วกลัวไฟไหม้ครับ
เช่นกล้องพังแล้ว แต่ตัวตั้งเวลายังปล่อยไฟเข้าแบตของกล้อง
ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะไฟไหม้รึเปล่าครับ

เพื่อนๆคิดอย่างไรหรือมีทางเลือกอื่นๆไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 55 14:21:05

จากคุณ : billzeeo
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 55 14:15:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com