Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้เฟอร์นิเจอร์ ราคาถูกๆ อ่ะคะ ขึ้นบ้านใหม่ ติดต่อทีมงาน

พอดีกำลังจะขึ้นบ้านใหม่เร็วนี้อ่ะคะ
งบน้อย เป็นบ้านหลังแรก (ทาวน์เฮ้าส์ 3 ห้องนอน)
เดิมทีเช่ามาตั้งแต่เกิดค่ะ เฟอร์นิเจอร์ไม่มีเลย
มีแต่ทีวีกับตู้เย็นค่ะ ที่นอนก็ปิคนิคมาตลอด

ตอนนี้พอมีเงิน กู้บ้านผ่านแล้ว พอมีงบนิดหน่อยไม่มาก
อยากให้พ่อกะแม่และน้อง ประทับใจ (ตอนนี้เค้าก็ดีใจกันนะคะ)
อยู่กันครอบครัวค่ะ พ่อ แม่ น้องชาย แล้วก็เรากะแฟน

อยากได้เฟอร์นิเจอร์ ราคาไม่แพงค่ะ
้บ้านใหม่อยู่ ปทุม คลอง 3 ลำลูกกา ไม่ทราบว่ามีใครพอแนะนำได้บ้างมั้ยคะ
หลักๆ ที่อยากได้

1. เตียง+ที่นอน 5 ฟุต โต๊ะเครื่องแป้ง ตู้เสื้อผ้า (สำหรับห้องตัวเอง)
2. เตียง+ที่นอน 5 ฟุต โต๊ะเครื่องแป้ง ตู้เสื้อผ้า (สำหรับห้องพ่อกะแม่)
3. เตียง+ที่นอน 3.5 ฟุต โต๊ะเครื่องแป้ง ตู้เสื้อผ้า (สำหรับห้องน้องชาย)
4. โซฟารับแขกพร้อมโต๊ะกลาง นั่งได้ประมาณ 4-5 คน
5. ตู้โชว์หรือเคาน์เตอร์หรือโต๊ะวางทีวี ที่โซนรับแขกค่ะ
6. ตู้กับข้าวขนาดพอเหมาะกับคนในบ้าน
7. โต๊ะกินข้าว นั่งได้ 5-6 คน (อันนี้ ดูก่อนค่ะ จิงๆ มีหรือไม่มีก็ได้ค่ะแต่แค่อยากได้)

มีใครพอแนะนำได้บ้างมั้ยคะ
และประมาณการงบประมาณตามรายการข้างต้นต้องประมาณกี่บาทคะ
(เฉพาะรายการ 1-6 ก่อนก็ได้ค่ะ แต่จะรวม 7 ด้วยก็ได้ค่ะ)
แบบประหยัดสุดๆ และซื้อได้จริงๆ ค่ะ
ถ้าแนะนำร้านด้วยจะดีมาก อยู่แถวลำลูกกา 49 ค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : Nuch
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 19:02:03 A:110.171.64.213 X: TicketID:355738

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com