Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พรุ้งนี้จะซื้อปั้มน้ำ มีคำถามครับ [ย้ายจาก : ที่พักอาศัย] ติดต่อทีมงาน

อพาร์ทเม้นท์ 4 ชั้น ห้องรวม 24 ห้อง อาจเพิ่มอีก 1 ห้องครับ

ปัจจุบันใช้ปั้มน้ำอยู่ 2ตัว คือ  ชั้น1 มิตซู EP-305Q3
      ชั้น5(ด่านฟ้า) มิตซู WP-155P 
ปั้มตัวล่าง ดูดน้ำจากแท๊งค์น้ำใต้ดิน ส่งไปพักไว้ที่แท็งค์น้ำบนชั้น5 แล้วจึงปั้มน้ำเข้าตัวตึกครับ

คำถามคือ ผมจะซื้อปั้มน้ำตัวล่างตัวเดียว(อาจจะเป็นรุ่นอื่น) ต่อท่อขึ้นชั้น 5(ท่อส่งน้ำเข้าตึกอยู่ชั้น5) แล้วเข้าตัวตึกเลย ได้รึไม่ ถ้าได้ช่วงแนะนำรุ่นด้วยครับ

ถ้าไม่ได้ ช่วยแนะนำ ปั้มตัวล่าง-บนด้วยครับ และบางครั้งน้ำก็เบา ไม่แน่ใจว่า ปั้มตัวบนเล็กไปรึเปล่าครับ

ปล.ขอที่มีขายใน HP หรือ HW นะครับ กลัวซื้อข้างนอกแล้วได้ของปลอม(พัทยา) ขอบคุณครับ

จากคุณ : mairu
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 03:29:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com