Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องตั้งเวลารดน้ำต้นไม้ Hunter ถ้าจะต่อกับปั้มน้ำหอยโข่งจะต่อยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามครับ จะวางระบบรดน้ำอัตโนมัติ เครื่องตั้งเวลา Hunter นั้นเข้าใจว่าเอาไว้ตั้งการเปิด-ปิดของโซลินอยวาวล์ แต่ที่สงสัยคือ ถ้าเราใช้ปั้มน้ำแบบหอยโข่ง แล้วจะต่อเข้ากับ เครื่องตั้งเวลา Hunter  ยังไง ครับ มันมีช่องต่อที่ควบคุมปั้มน้ำหรือเปล่าครับ เพราะ ปั้มหอยโข่ง มันไม่ใช้ปั้มแบบอัตโนมัติใช่ไหมครับ ถ้าเป็นปั้มอัตโนมัติ เสียบปลั๊กไว้เฉย ๆ เวลาโซลินิยวาวล์เปิดน้ำ ปั้มจะทำงานเอง แต่ถ้าเป็นปั้มหอยโข่ง มันต้องเสียบไฟเพื่อเปิดปิดเองใช่ไหมครับ สงสัยเรื่องการต่ออ่ะครับ

ปล.จริง ๆ อยากได้ปั้มอัตโนมัติอ่ะครับ แต่ปั้มแบบหอยโข่ง ปริมาณการจ่ายน้ำมันมากกว่า และ ราคาถูกกว่ามากอ่ะครับ

จากคุณ : Piboonsak
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 15:29:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com