Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พื้นห้องน้ำชั้น2 รั่วซึม แก้ไขอย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

เป็นห้องน้ำของชั้น2 ครับ แล้วมันก็รั่วซึมลงมาชั้นล่าง เมื่อประมาณสองปีก่อนก็มีปัญหาการรั่ว จุดเดียวไกล้ ๆ กับท่อระบายน้ำทิ้ง ใช้วิธียาแนวใหม่(ผมยาเอง) ก็ไม่มีปัญหามานานสองปี  พึ่งจะมีรั่วเมื่อสักเดือนที่แล้วครับ ผมเลยใช้วิธียาแนวใหม่แต่อยู่ได้ประมาณเดือนเดียวก็มีปัญหาอีกครั้ง

ครั้งก่อนหน้ารอยรั่วจะเห็นได้เด่นชัดเลยว่าตั่วแถว ๆ ข้าง ๆ ท่อระบายน้ำทิ้ง แต่ครั้งนี้มันจะไม่ใช่รั่ว แต่จะเป็นการซึมมากกว่า ข้างล่างจะเป็นฝ้าทีบาปิดไว้ครับ  ไม่ทราบว่าปกติพื้นห้องน้ำที่จะไม่ให้น้ำรั่วซึมเพราะว่าตัวพื้นปูน หรือว่าขึ้นอยู่ที่กระเบื้องกับยาแนวครับ  มีวิธีใหนพอแก้ไขได้ง่าย ๆ บ้างครับ

รูปนี้คือพื้นห้องน้ำที่ผมยาแนวไว้ครับ ยาแนวกันเชื้อรายี้ห้อขอนลอย พรีเมี่ยม  ผมพยายามยาแนวให้ดีที่สุดจนคิดว่าไม่น่าจะมีน้ำรั่วซึมผ่านลงไปใต้กระเบื้องได้

จากคุณ : kittisayam
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 20:55:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com