Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ขอคำแนะนำทาสีหน้าบานครัว (ไม้) เอง++ ติดต่อทีมงาน

เคยถามแล้วแต่แอบงงค่ะ เลยขอถามใหม่อีกครั้ง
เรื่องของเรื่องคือ ซื้อหน้าบานชุดครัวทั้งหลายแบบไม่ทำสีใน hp มา ตามตัวอย่างปลากรอบค่ะ เขาว่าอบแห้ง+ป้องกันมอดปลวกมาระดับหนึ่งแล้ว แล้วดูงานก็เรียบร้อยพร้อมทาสี ที่สำคัญราคาเบากระเป๋ามาก (เหตุผลสำคัญที่ซู๊ดดดด ^_^)

อยากรู้ว่าถ้าทา woodstain อย่างเดียวจบไหมค่ะ ไปดูอุปกรณ์ที่บ้าน เห็นมีแลกเกอร์เอย น้ำมันสนเอย ทินเนอร์เอย บลาบลา... ไอ้เราก็ไม่มีความรู้เล้ย ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ปล.พี่แพนบอกว่าให้ใช้แปรงขนกระต่าย แต่มีคนบอกว่าขนแปรงจะหลุดง่าย แล้วใช้กาวช้างหยอดตรงโคนแปรงไว้ก่อนเพื่อป้องกันขนหลุดได้ไหมคะ ใครช่วยตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

จากคุณ : spymeaw
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 08:02:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com