Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอร์ที่คอนโดน้ำรั่วเยอะมากครับทำไงดี ติดต่อทีมงาน

คอนโดอยู่มาปีนึงมีปัญหาแอร์น้ำรั่วโดยน้ำจะไหลเป็นทางเลยครับทำไงดี
ปัญหานี้ไม่ใช่รอบแรกที่เกิดนะครับ เคยเป็นมาแล้วให้ช่างมาดูแล้วช่างก็บอกว่าท่อมันตันหลังจากนั้นก็เอาผงอะไรซักอย่างใส่ลงไปในท่อเพื่อละลายสิ่งอุดตัน ก็หายไปหลายเดือน
แต่มันก็กลับมาอีก คราวนี้นิติตามช่างมาดูให้ ช่างบอกว่าใช้วิธีเดิมไม่ได้เดี๋ยวก็เป็นอีก เลยจัดการทุบผนังเปลี่ยนท่อแอร์ใหม่ให้ผมเลย อาการก็หายไป
ผ่านไปไม่ถึงเดือนมันกลับมาอีกแล้วครับอาการเดิมเลย ตอนนี้เครียดครับแอร์ผมเป็นไรว้าาาา ใครก็ด้ายช่วยผมที

ปล.ห้องผมมีแอร์ 2เครื่องนะเป็นเฉพาะห้องนั่งเล่นอ่ะ

จากคุณ : Harvestzz
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 13:33:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com