Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะติดแอร์ครับ รบกวนข้อมูลทีครับ ติดต่อทีมงาน

ห้องที่จะติดเป็นห้องนอนครับ ขนาดห้อง 3.05 เมตร x 3.95 เมตร สูง 2.55 เมตร
ประมาณได้ว่า 12 ตารางเมตร

กำแพงห้องด้านที่โดนแดดอยู่ทิศตะวันออก โดนแดดตั้งแต่เช้า พอเที่ยงพระอาทิตย์ก็ลงหลังคาห้อง แต่ใต้หลังคาติด stay cool แล้ว

การใช้งานส่วนใหญ่ จ-ศ ใช้ตอนนอนโดยประมาณ 3 ทุ่ม ถึง 6 โมงเช้า
ส่วนวันเสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดราชการต่าง ๆ อาจมีเปิดในตอนกลางวันด้วย

รบกวนสอบถามข้อมูลตามนี้ครับ

1. ขนาดห้องประมาณนี้แต่มีแดดส่องตลอด เย็น ๆ แล้วบางครั้ง
   ห้องยังร้อนระอุอยู่เลยเหมือนห้องอบ ควรใช้แอร์ขนาดไหนดีครับ
   ระหว่าง 9000 btu กับ 12000 btu ครับ ในใจคิดถึงการใช้งานตอน
   กลางวันในวันหยุด ก็เล็ง 12000 btu ว่าจะเหมาะสมมั้ย ถ้าผมเลือก
   จะมีข้อเสียอะไรบ้างเปล่าครับกับขนาดห้องแค่นี้ แต่ติด 12000 btu

2. ชอบอากาศเย็นแบบฉ่ำ ๆ เย็น ๆ เลยคิดว่าน่าจะเลือกระบบ rotary ธรรมดา
   ปกติไม่ค่อยมีปัญหากับร้อน ๆ หนาว ๆ ของแอร์ ระบบนี้ แต่อยากสอบถาม
   ว่าถ้าระบบ invertor สามารถให้ความฉ่ำแบบระบบ rotary ได้หรือไม่ครับ

3. ตอนนี้ผมตั้งใจซื้อ mitsubishi  บ้านอยู่ฝั่งธนฯ แถวหนองแขม พอมีร้าน
  ที่ติดตั้งและบริการดี ๆ มั้ยครับ หรือร้านฝั่งกรุงเทพฯ ก็ได้ครับ รบกวน
  หน้าไมค์ หรือ หลังไมค์ทีครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : tengjar
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 16:16:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com