Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านมือสองค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องอยากจะสอบถามผู้รู้นะค่ะ ถ้าจะซื้อบ้านมือสองราคาไม่เกิน 1500000 บาท
ปัจจุบันเงินเดือน 18000 บาท ไม่มีหนี้สิ้นใดๆ แต่ก็ไม่มีเงินเก็บเหมือนกันค่ะ
และจะยื่นกู้เงินเพียงคนเดียวด้วยค่ะ อยากทราบว่า
1. จะกู้เงินจะกู้เงินจากธนาคารได้กี่บาทค่ะ ถ้าจะยื่นกู้เงินที่ 1600000 บาท
2. อยากทราบตั้งแต่ขั้นตอนแรกของการกูเงินเพื่อซื้อบ้านมือสองเลยค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
ดูบ้านไว้แล้วค่ะ หลายที่แต่ราคาไม่เกิน 1500000 บาทแน่นอนค่ะ แต่อยากจะยื่นกู้เพื่อไว้ก่อน เพราะทราบว่าบ้านมือสองแบงค์จะปล่อยกู้แค่ 80-90% เท่านั้น แต่ก็ต้องให้แบงค์มาประเมิณก่อนใช่ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบด้วยนะค่ะ

จากคุณ : popo_jung
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 55 21:50:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com