Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำย้อนทางผ่านมิเตอร์ออกไปได้หรือไม่ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R11989491/R11989491.html
เกรงว่ากระทู้จะตกไป...หาคนตอบไม่ได้น่ะครับ...

ปัญหา
1. เครื่องปั้มน้ำ "ไหม้" (ส่วนคาปาซิเคอร์ ไม่รู้เรียกถูกมั้ย)
2. ใช้น้ำคนเดียวน้ำหมดแท้งค์ 1,000 ลิตรได้อย่างไร
3.  ก่อนปั้มน้ำไหม้...ปั้มน้ำทำงานทั้งคืน
4.  ลูกลอยเสีย..(นิดหน่อย)ไม่ตัดน้ำ...เข้าแท้งค์แต่ไม่มาก
5.  ก่อนปั้มน้ำไหม้ไม่กี่วัน...ปั้มทำงานแปลกๆ...น้ำไหลแบบ
    กระชากๆ..เป็นจังหวะ...ไม่ราบเรียบสม่ำเสมอเหมือนก่อน
6.  ปั้มน้ำยี่ห้อ...Fujik.........โมเดลเหมือน..คล้าย มิซู..เก่าแล้ว
    ใช้มาราวๆ 10 กว่าปี....เคยซ่อมหลายครั้ง..แต่ส่วนใหญ่
     เพราะมีเศษโลหะไปติดใบพัด
7.   พอข้างบ้านกลับมาจากที่ทำงาน...(คงอาบ..หรือใช้น้ำ
     ปั้มน้ำบ้านเราทำงานทันที..เพราะช่วงนี้น้ำจากท่อเมน
     ของการประปาไหลอ่อนมากๆ...เหตุการณ์นี้เกิดภายหลังจาก
     ติดตั้งปั้มน้ำที่เพิ่งกลับจากร้านซ่อมหยกๆ..แล้วบ้านผม
     ไม่ได้ใช้น้ำช่วงนั้น...คือช่วงที่ข้างบ้านใช้น้ำ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..จะรีบไปธุระ..บ่ายๆจะเข้ามาครับ
"ชื่อโจคนเก้าเลี้ยวนครสวรรค์ครับ"

จากคุณ : โจเก้าเลี้ยว
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 08:42:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com