Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องน้ำยา+ล้างแอร์หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

แอร์ไดกิ้นค่ะ  มันไม่เย็นฉ่ำๆ เหมือนแรกๆ ก่อนน้ำท่วมอ่ะค่ะ
เลยให้ช่างแอร์ข้างคอนโดมาดู  ใช้มาจะ1ปีแระ

ไม่เคยทำอะไรเลย  

ช่างบอกต้องล้างแอร์  และเติมน้ำยา

ช่างบอกตอนนี้น้ำยาเหลือแค่40ปอนด์  จาก80 ปอนด์

น้ำยาปอนด์ละ15บาท (15x40=600บาท)

ค่าล้างแอร์ 300 บาท  พอรับได้

แต่งงตรงน้ำยาแอร์ค่ะ  เพราะลองหาในกูเกิ้ล  

เห็นบอกว่าน้ำยาแอร์ไม่ใช่80ปอนด์

บ้างก็บอกว่า ช่างแอร์ไม่ได้เติมน้ำยาให้หรอก  แค่เป่าๆ

ปกติแอร์ยังเย็นอยู่ค่ะ  แต่หลังจากน้ำท่วมไป2เดือน

กลับมาก็ไม่ค่อยเย็นฉ่ำ  ตอนนี้อากาศร้อนๆ  

ก็เลยอยากให้เย็นๆ กว่านี้ค่ะ

ก็เลยไม่แน่ใจค่ะ  รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

นัดช่างเย็นนี้แล้ว  ไม่อยากโดนค่าโง่ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 55 11:42:24

จากคุณ : oneple31
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 11:38:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com