Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ห้องร้อนมาก กำลังหาวิธีแก้ที่ไม่ใช่ติดแอร์ รบกวนแนะนำผมหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

คือต้องเกริ่นก่อนว่าบ้านผมเป็นอาคารพาณิชย์ และห้องนอนผมอยู่ชั้น 4 ชั้นบนสุดเลย อากาศช่วงนี้ก็ร้อนมาก ขนาดเปิดพัดลม 3ตัว พร้อมกับเปิดประตูหน้าต่างระเบียงทั้ง 2 ฝั่ง ก็ยังช่วยบรรเทาได้ไม่เท่าไหร่ จึงอยากหาตัวช่วยเพิ่มเติมครับ

ชั้น 4 ที่ผมอยู่ จะแบ่งเป็น 2 ห้อง คือ ห้องโถงใหญ่มีห้องน้ำ(ขึ้นบรรได้มาก็เจอเลย)ขนาด กว้าง 4เมตร ยาว 5 เมตร(รวมห้องน้ำแล้ว) สูง 3.5 เมตร และอีกห้องคือห้องนอน กว้าง 4 เมตร ยาว 3เมตร สูง 3.5 เมตร มีพัดลมเพดานในห้องนอน 1 ตัว และ พัดลมตั้งพื้น 2ตัว

ชั้น 4 ผมไม่มีฝ้า พื้นเป็นพื้นปูนขัดมัน และปูด้วยเสื้อน้ำมันแบบหนาลายต่างๆ

รบกวนช่วยแนะนำผมทีนะครับ ว่าถ้าผมอยากให้ห้องเย็นกว่าเดิม ผมควรจะต้องทำอย่างไรบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ งบมีไม่มากนักนะครับ แต่ถ้าสู้ราคาได้ ก็จะทำครับ เอาแค่ห้องนอนเย็นอย่างเดียวก็ได้ครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ปล. ไม่สะดวกในการขึ้นไปกระทำใดๆบนดาดฟ้านะครับ สามารถทำได้แค่ ภายในชั้น 4 เท่านั้น T T

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

จากคุณ : Muaeenth99
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 22:56:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com