Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยภาพของจอ LCD ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อวานเพื่อนบ้านขอแรงไปช่วยเซตระบบโทรทัศน์ที่บ้าน เนื่องจาก
เพิ่งจะติดตั้งระบบเคเบิ้ลของทรู เป็น TV LCD ขนาดเล็ก ผมประมาณไม่ถูก น่าจะ 24 ไม่ก็ 26 นิ้ว ของ ซันโย ปรากฏว่า ภาพที่ได้ทำไมมันขัดใจผมนัก ก็ไม่รู้ ภาพแบนๆ สากๆ หาความคมชัดไม่ได้เลย ทั้งที่ปรับจนสุดความสามารถแล้ว เทียบกับจอแก้วข้างบ้านของอีกห้อง ต่างกันยังกะฟ้ากับเหว
คำถาม
1. มีช่องทางไหนที่จะทำให้จอ CLD ดู ทีวี ชัดกว่านี้ไหมครับ
2. ถ้าเปลี่ยนจาก LCD เป็น LED จะชัดกว่าเดิมไหม
3. จริงหรือไม่ที่บอกว่าตอนนี้ Plasma เป็นจอที่ดูทีวีได้ชัดที่สุด
4. จากข้อ 3 ถ้าเป็นจริงในงบหมื่นกลางๆ มีตัวไหนน่าสนใจครับ ได้ยินว่า Plasma จะหยุดไลน์การผลิตแล้ว  
5. พลาสม่าที่เป็น FULL HD จะดูทีวี ไม่ชัด จริงไหมครับ
ถามมาเยอะมาก พอดีกำลังตัดสินใจเปลี่ยนทีวี แต่พอเห็น LCD
เพื่อนบ้านแล้ว ชักจะลังเล
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : suttipongc
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 11:00:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com