Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** รีโนเวท ** เรื่องเล่าจากบ้านไอดาว ตอน ห้องนี้..ห้องน้ำ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค๊า.. ทุกๆ คนที่อาศัยรวมกันที่ชายคาหลังนี้...

ขอแนะนำตัวกันก่อนนะคะ เพราะเราคงต้องคุยเรื่อง Renovate บ้านหลังนี้กันอีกยาวพอสมควรเลย
เรา ideam@ker เป็นสมาชิก Pantip มาหลายปีแล้วค่ะ เริ่มแรกเดิมทีที่ห้องกล้อง แล้วก็กระโดดไป Blue Planet ต่อมาก็วิ่งวุ่นๆ อยู่ที่ศุภชลาศัย และก็มาป่วนเปี้ยนอยู่ที่ชายคา.. นี่แหละค่ะ
แต่ปกติไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้สักเท่าไร แต่นานๆ ทีก็จะมีขอคำปรึกษาจากชาวชายคายอยู่บ้างเหมือนกัน อิอิ.. ^^

เวลาผ่านมา 1 ปีกะอีก 2 เดือนแล้ว นับจากวันที่เริ่ม Renovate บ้าน ทีแรกตั้งใจว่าจะตั้งกระทู้ไปเรื่อยๆ ให้ควบคู่กันไปกับสถานการร์ช่วงที่ทำบ้าน
แต่เอาให้จริงทำไม่ไหวค่ะ งานหลักก็เยอะ งานบ้านก็แยะ เลยไม่สามารถจะแบ่งเวลามาโพสต์กระทู้ได้
ตอนนี้ก็ใช่ว่าจะว่าง แต่กลัวว่าถ้าเนิ่นนานกว่านี้ บ้านจะโทรมอีกรอบก่อนจะได้มาโพสต์ :P

นี่กว่าจะเรียบเรียง หารูปที่ถ่ายไว้มากมาย เรียกกันได้ว่าขุดคุ้ยกันขึ้นมาทีเดียว... บางอย่างก็อาจจะลืมไปบ้างแล้วนะคะ เพราะผ่านมาเป็นปีแล้ว
แต่ถ้าเรื่องไหนจำได้ก็พร้อมจะให้คำตอบ และคำปรึกษา ไม่มากก็น้อยค่ะ

ดาว  บ้านไอดาว.. (เราขอตั้งชื่อ ตามชื่อตัวเองเนี้ยแหละ อิอิ) เป็นบ้านครึ่งปูนครึ่งไม้ อายุ 26 ปีกว่า เรียกได้ว่าถ้าเป็นคนนี้ก็เริ่มเข้าสู่วัยรุ่นตอนปลายกันแล้ว
เอาไว้ดาวจะนำสภาพบ้านก่อนรีโนเวท มาให้ดูอีกทีในกระทู้ตอนอื่นนะคะ สำหรับตอนนี้ขอเสนอ ตอน >> ห้องนี้..ห้องน้ำ
ที่ห้องน้ำมาก่อนห้องอื่นเลย ก็เพราะเป็นห้องที่แต่งเสร็จเรียบร้อยที่สุดแล้วนั่นเองค่ะ (สวยที่สุดในบ้านเลยขอนำเสนอก่อน เพื่อเพื่อนๆ พี่ๆจะสนใจบ้านไอดาวกันบ้าง ^^)

จากคุณ : ideam@ker
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 15:28:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com