Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทางเลือกที่ดีที่สุด สำหรับ การป้องกันงู เข้าบ้าน // ช่วยแสดงความเห็นหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2011/04/R10474019/R10474019.html

กระทู้ ในลิ๊ง มีวิธีที่ดีเยอะ เลย

แต่อยากขอเน้นๆ อีกที  ตามโจทย์นี้

ผม ในฐานะเจ้าบ้าน มีแม่และพี่สาวอยู่  ทั้ง 3 คน กลัวงู พิษ

ส่วนตัวผม งูเหลือม หลาม เคยช่วยเพื่อนเลี้ยง เลย พอทำเนา ถ้าเข้ามาก็ กักบริเวณ โทรแจ้ง ตร. หรือกู้ภัย มาจับ

แต่ กรณี ของผมช่วงนี้ คือ  งู บุก

ไม่รู้มันมาจากไหนกัน  เขียวหางไหม้ แสงอาทิตย์ ทางมะพร้าว  

เดือนก่อน หางไหม้ มาถึง ห้องน้ำผมเลย  เกือบโดน ฉก ซะงั้น

ที่เหลือก้ ข้างบ้าน บ้าง เจอเลื้อยผ่านบ้าง

จน เมื่อสัปดาห์ก่อน  พ่อแก้วแม่แก้ว ลูกไม่เคยเจอ งุเห่า ที่ใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย  แม่เบี้ยมัน ใหญ่กว่ามือใหญ่ๆ ผมซะอีก  (วัดภายหลัง)  ยาว 2 เมตร

ตัวอ้วนท้วน

ชาวบ้าน ช่วยกัน รุมสกรัม ตาย เพราะ ไม่มีใครกล้าปล่อย หรือกล้ารอ

แต่ มันมี เมียมันมาด้วย ตอนนี้ ยัง ป้วนเปี้ยนแถวบ้าน

หลังจาก สามีมันตายไป 1 วัน น้องชายข้างบ้าน ผม ออกจากบ้านแต่เช้า ตี 5 กำลังจะเข็นมอไซคืออก นอกบ้าน กำลังจะสตาร์ท มีเสียงดังจาก พุ่มไม้ในกระถาง

ฟ่อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ"

ดังมาก จนน้องวิ่งหนีขึ้นบ้านเลย

ตอนนี้ จิตตก ครับ ยอมรับว่ากลัว ตัวมันใหญ่เกือบเท่า ที่เคยออกทีวี เลย

และมัน น่าจะแค้นซะด้วย (แต่ผมไม่เกี่ยวกับการตีนะ)

เลยอยากได้วิธี ที่แบบว่า  กันงูแบบชะงักๆ    ครับ

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 16:06:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com