Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DIY โต๊ะคอมพิวเตอร์เล็กๆ จากกล่องรองเท้าชื่อดัง ติดต่อทีมงาน

ไม่แน่ใจว่าสามารถบอกชื่อกล่องรองเท้าได้รึเปล่า  ^ ^" แต่ที่เลือกใช้กล่องของยี่ห้อนี้ เพราะกล่องแข็งแรง และ สีสวยดีค่ะ

ตอนตัดสินใจ DIY โต๊ะเอง เพราะว่าห้องที่เราอยู่มันเล็กมาก มากๆจริงๆค่ะ เราเป็นนักเรียนอยู่ที่อเมริกา ตอนได้เช่าห้องนอนนี้ รู้สึกว่า ห้องน้ำที่บ้านบางคนอาจใหญ่กว่าด้วยซ้ำ 555 แต่ส่วนตัวชอบตกแต่งห้อง ก็พยายามยัดทุกสิ่งทุกอย่างให้ห้องน่าอยู่ที่สุด เพราะสิ่งเดียวที่ทำให้ไม่รู้สึกเหงา และ ไม่รู้สึกโดดเดี่ยวเวลาอยู่ไกลพ่อแม่ คือ หาอะไรทำแก้เหงาให้ได้มากที่สุดค่ะ

เกริ่นตั้งนานนะคะ ยังไม่เข้าเรื่องซะที ออกตัวอีกนิดค่ะ กล่องรองเท้าไม่ใช่เป็นของเรานะคะ พอดีเรียนไปด้วยก็เลยแอบหาเงินนิดนึง เพราะที่เมกานักเรียนทำงานไม่ได้ เราก็เลยทำ pre order เล็กๆ ส่วนใหญ่เพื่อนๆ เราก็จะสั่งรองเท้ายี่ห้อนี้ และ กระเป๋ายี่ห้อตัว C เยอะมากๆ ทำให้กล่องเปล่าล้นบ้านมากๆเลยค่ะ จึงหาวิธี DIY กล่อง ซึ่งบ้านที่เราเช่าแชร์ห้องกับเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ก็มีกล่องรองเท้าใช้ทำตู้เอกสาร กล่องรองเท้าทำตู้รองเท้า ก็ทำมากจากกล่องรองเท้า กล่องกระเป๋าค่ะ

แต่วันนี้ที่จะมา Review คือ โต๊ะคอมพิวเตอร์ในห้องนอนเราเองนะคะ ที่ตัดสินใจทำเองเพราะ ไม่สามารถหาซื้อโต๊ะลักษณะนีได้ที่ไหน ด้วยขนาดที่เล็ก และ ความสูงก็ไม่ได้ (แต่ข้อเสียคือนั่งนานๆเมื่อยนิดนึง และ ปวดหลังเหมือนกันค่ะ)

อุปกรณ์
1. กล่องรองเท้า 10 กล่อง
2. กรรไกร
3. คัตเตอร์
4. สก๊อตเทป
5. ผ้าสำหรับปูโต๊ะ

จากคุณ : FiveAugusT
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 08:41:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com