Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับฉนวนกันความร้อนบนฝ้าและโฟมกันความร้อนที่กำแพง ติดต่อทีมงาน

พอดี มันร้อนมากผมเลย อยากซื้อ ฉนวนกันความร้อนมาปูบนฝ้า
ฝ้าที่บ้านเป็นแบบฝ้า ทีบาร์ ผมอยากรู้ว่าควรซื้อฉนวนกันความร้อนยี่ห้ออะไรดีครับ ตราช้างดีไหมครับ
หรือว่าเอายี่ห้อถูก กะว่าปูเองครับ ทีนี้ระหว่างแผ่นที่ปู เราต้องมีเทปปิดด้วยใช้ไหมครับ หรือว่าปูให้ม้นซ้อนกัน หรือว่าปูชิดกันครับ

อันนั้นขอนึง
อีกข้อที่จะถาม ผนังหลังบ้าน จะโดนแดดส่องตอนบ่าย ผมลองแตะดูด้านในบ้านม้นจะร้อนเหมือนผนังคลายความร้อนออกมา

ทีนี้ผมกะว่า เมื่อผม ปูฉนวนกันความร้อนบนฝ้าแล้ว
ผมกะจะซื้อ โฟมมา ติดผนังด้านนอกที่โดนแดด ม้นจะช่วยกันความร้อนได้ไหมครับ ถ้าได้นี่ ควรใช้หนาประมาณ กี่ นิ้วครับ

หรือว่า ซื้อผ้าใบมาบังแดดดี อย่างไหน ราคาถูกหรือประหยัดและ กันความร้อนได้ดีกว่ากันครับ

จากคุณ : dd
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 17:40:08 A:124.121.154.104 X: TicketID:357498

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com