Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หากมีคนจะสร้างอาคารติดกำแพงบ้านเรา โดยไม่เว้นระยะห่าง ร้องเรียนหรือแจ้งหน่วยงานไหนค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือหน้าบ้านเรา มีคนมาซื้อที่เปล่าแล้วเจ้าของใหม่ เขากำลังรื้อถอนต้นไม้ พื้นที่เปล่า จะสร้างเป็นอาคารนะค่ะ

คือเรากังวลว่าเขาจะไม่เว้น ระยะห่างจากตัวบ้านเรานะค่ะ และไม่เว้นระยะห่างจากหน้าถนนด้วย  เราเดินไปบอกเขาว่า เว้น ระยะห่างให้กำแพงบ้านเราด้วยนะอย่าสร้างติดกำแพงเรา แต่เขาทำเฉย ๆ

แบบนี้ แจ้งไปที่ไหนยังได้บ้างค่ะ เราต้องการรักษาสิทธิ์ของเรานะค่ะ

เท่าที่ตามอ่านเห็นบอกต้องเว้นระยะห่างจากกำแพงของเรา 50 ซม ใช่หรือเปล่าค่ะ

เมื่อบ่าย เห็นเขามาตีเขตเอง ให้ช่างก่อสร้างนะมาไม่ใช่ พนักงานจากรังวัดที่ดิน คือ เขาตีเกินออกมานอกเส้น ท่อน้ำของการประปา (เหมือน เอาท่อเมนประปาไว้ด้านในเขตเขาที่จะสร้างนะค่ะได้หรือค่ะ

กำลัง งง เพราะ เส้นนั้น คราวที่แล้ว ตอนเจ้าของที่เขามาล้อมรั้วที่เปล่า เขาตีท่อประปาแตก น้ำไม่ไหลทั้งซอยเลยค่ะ  ต้องมาซ่อมหลาย ชั่วโมงเลย

เลยว่า รีบแจ้งก่อนเขาสร้างเสร็จน่าจะดีกว่า ใช่มั้ยค่ะ คือไม่อยากให้มาติดกำแพงเราแค่นั้นเองค่ะ

จากคุณ : sa_momy
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 16:21:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com