Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามโลกแตก LED vs Plasma ผมเลือกไม่ถูกครับ ติดต่อทีมงาน

คำถามโลกแตก LED vs Plasma ผมเลือกไม่ถูกครับ

เป็นเครื่องแรกหลังจากที่ใช้ crt มานาน

ผมควรจะเลือกใช้แบบไหนดีครับ ดู tv สัญญาณ true แบบไหนจะชัดกว่ากันครับ

Plasma ได้จอใหญ่ ราคาถูก แต่อ่านเจอเรื่อง burn in เลยกลัว

Led แพงกว่า และดูทีวี จะชัดมัยครับ

ผมอยากรู้อายุการใช้งานว่า ทั้ง 2 แบบ อย่างไหนใช้ได้ยาวนานกว่ากันครับ

และยี่ห้ออะไรที่แนะนำครับ

Plasma - samsung
Led - philips

ดีมั้ยครับ

จากคุณ : Dangerousman
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 23:06:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com