Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปั๊มน้ำ H 280 ติดต่อทีมงาน

ปั๊มน้ำปรับแรงดันอัตโนมัต ทำงานเองทุก 2 นาที่ ทำงานประมาณ 2-3 วินาที ทั้งๆ ที่ไม่มีการใช้น้ำ และผมก็ดูตามรอยต่อ ทุกอย่างในบ้านแล้วก็ไม่มีการซึมเลย ผมคาดว่าท่อน้ำผมท่าจะรั่ว ซะแล้ว ผมจึงได้ลองทำดังนี้
1. ปิดปั๊มน้ำ ปิดน้ำในบ้านทั้งหมด ดูมิเตอร์น้ำก็ไม่หมุน
2. ปิดวาวล์เมนหลัก  ปิดปั๊มน้ำ เปิดน้ำใช้ในบ้าน น้ำสามารถใช้ได้ แสดงว่าปั๊มน้ำที่ปิดอยู่นั้น น้ำไหลสามารถไหลผ่านจากแท๊งเก็บน้ำ เข้าสู่ตัวปั๊ม แล้วไหลผ่านเข้าบ้านได้ใช่ไหม  ปั๊มผมปรกติใช่ไหม
3. เปิดวาวล์เมนหลัก ปิดปั๊ม แล้ว ใช้น้ำ  ดูมอเตอร์ก็หมุนปรกติ
4. เปิดวาวล์เมนหลัก เปิดปั๊ม แล้ว ใช้น้ำ ปั๊มก็ทำงานปรกติ  แต่พอไม่ใช้น้ำ เครื่องจะทำงานเอง ทุกๆ 2 นาที
รบกวนพี่ๆ และผู้รู้โปรดแนะนำด้วยครับ ว่า ปั๊มน้ำผมปรกติดีหรือเปล่า หรือว่าท่อใต้ดิน มันรั่วซึมครับ

จากคุณ : Triphet333
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 13:43:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com