Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง การรีไฟแนนซ์ และดอกเบี้ย SCB ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามนิดนึงครับ คือว่า กู้ซื้อบ้านกะ SCB แล้วตอนนี้ คิดไปคิดมา ดอกมันค่อนข้างโหดไปนิด  ตอนกู้นะกู้ได้น้อย เพราะว่าติดบ้านหลังเดิมอยู่  ไปยื่นที่อื่นก็ไม่ผ่าน ยื่นกะ ธอส. ก็บอกให้ปิดบ้านหลังเดิมก่อน บ้านใหม่ยังไม่เรียบร้อยเลย จะให้ขายละ ก็เลยไปยื่น SCB ก็ได้ ยอดเงิน ก็เกือบ 100% แต่ต้องทำประกัน ก็ไม่ได้ติดขัด แต่ติดตรงดอกเบี้ย MRR ปีแรก-1.75  ปีถัดไปลด -1.10  ก็เลย...

มีเรื่องจะสอบถามหน่อยว่า  ช่วงปีแรกเนี่ย ถ้ารีไปที่อื่นจะคุ้มไหม เพราะตอนนี้ผ่อนมา 6 เดือนแล้วละ เดือนละ 9600 บาท  แบ่งเป็นเงินต้น 2,900  ดอกเบี้ย 6,600  ส่ง 1ปี     ก็ตั้ง 115,200 บาท แต่ต้นลดไปแค่ 34,800   ดอกกินไปตั้ง  79,200 บาทแน่ะ

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหม ค่าใช้จ่ายอื่นๆ

1. ค่าปิดก่อน 3 ปี  3%
2. ค่าจดจำนอง 1% ของยอดกู้ใหม่
3. ค่าอื่นๆจิปาถะ

ทีนี้ก็ไปอ่านที่สัญญาก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ ตรงสัญญาข้อ 3 ที่วงสีแดงไว้นะครับ ว่าต้องเสียแค่ 3% หรือ ต้อง +3% อีกข้อด้วย  ถ้าคุ้มก็จะได้รีไปที่อื่น เช่นออมสิน

กูรูตอบที หรือ SCB Thailand ก็ดีนะ

จากคุณ : ตาต้นไม้
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 11:43:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com