Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** เครื่องฟอกอากาศแบบมีไอน้ำนี่ จำเป็นสำหรับห้องที่เปิดแอร์มั้ยครับ ???? **** ติดต่อทีมงาน

กำลังจะจะซื้อมาไว้ที่ห้องนอน เพราะว่าลูกชายเริ่มจะเหมือนเป็นภูมิแพ้แล้ว

จริง ๆ ไม่น่าจะเกี่ยวกับห้องนอนหรอกรับ น่าจะเป็นที่รร.มากกว่า (พึ่งไปเรียนมาได้ 1 เดือน)

ตอนนี้น้ำมูกย้อยมา 1 เดือนละ แก้ไม่หาย

เลยคิดว่า ติดไว้ที่ห้องนอนน่าจะดี

แต่หาข้อมูลไปมากำลังสับสนนิดหน่อย

เรื่องแบบมี ไอน้ำ กับไม่มีไอ้น้ำนะครับ

ขอถามเป็นข้อ ๆ นะครับ

1. ห้องนอนผมเปิดแอร์แทบจะทั้งวันที่ตัวเล็กอยู่ ร้อนมาก ไม่เปิดไม่ไหว วันนึงเปิดแอร์สัก 18 ชม.ได้ ถ้าอยู่บ้านทั้งวันอ่ะนะ เครื่องฟอกอากาศแบบมีไอน้ำกับไม่มีไอน้ำนี่ จำเป็นมั้ยครับ กับห้องแบบผม

2. ถ้าไม่จำเป็น ประสิทธิภาพในการจับฝุ่นและกรองอากาศจะโอเคมั้ยครับ ???

3. ห้องผมไม่ใหญ่มากน่าจะขนาด 6 x 3 เมตรเอง ถ้าซื้อแบบที่ใช้สำหรับห้อง 24 - 26 ตรม.มา จะมีผลเสียอะไรมั้ย ??

4. นอกจาก sharp แล้วมียี่ห้ออื่นแนะนำมั้ยครับ และ sharp ควรซื้อรุ่นไหน ทั้งที่มี ไอน้ำ และไม่มี ไอน้ำ

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ

จากคุณ : ตอนคุณมองตะวัน ผมมองเจอแต่จัน
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 13:43:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com