Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สัญญาณกันขโมยกับประตูม้วนอันไหนดีคะ? คิดไม่ตกเลย ติดต่อทีมงาน

พอดีบ้านที่กำลังจะสร้าง ค่อนข้างมีกระจกเยอะมากค่ะ มีประตูบานเลื่อนใหญ่จรดเพดาน 4 ประตู(ชั้นบนสอง ชั้นล่างสอง) หน้าต่างเป็นกระจกบานยาว เลยอยากสองสอบถามดูว่าควรจะติดอะไรป้องกันขโมยดีคะ

ใจของ จขกท อยากติดประตูม้วนทั้งสี่ประตู แต่คงต้องปรับแบบใหม่ให้ขอบประตูจากเดิมจรดเพดานให้ดรอปลง 50 cm เพื่อซ่อนกล่อง อาจจะไม่่ค่อยเข้ากับแบบบ้านเท่าไหร่  ส่วนหน้าต่างและประตูย่อยๆอื่นๆก็ติดเหล็กดัด (แต่พอลองพูดเรื่องประตูม้วนกับเพื่อนสนิทหรือวิศวกรโครงการ ทุกคนจะทำหน้าแบบ...จะติดจริงอ่ะ - -" )

แต่คุณสามีบอกว่าติดสัญญาณกันขโมยก็พอ(แบบจัดเต็ม) ไม่ทราบสิคะ รู้สึกโหวงๆชอบกล แม้จะไม่ชอบเหล็กดัดหรือประตูม้วนก็ตาม

งบประมาณคิดไว้ให้อยู่ระหว่าง 1-2 แสนค่ะ

ส่วนรายละเอียด จขกท อยู่ต่างจังหวัด หมู่บ้านมี รปภ. (แต่เหมือนไม่ค่อยเข้มงวดเท่าไหร่) เข้าออกทางเดียว และมีกล้องวงจรปิดทุกซอย   แต่บ้านของ จขกท อยู่มุมค่ะ ห่างจากขอบรั้วโครงการโดยมีถนนรอบโครงการกั้นแค่นั้นเอง ไม่ได้อยู่ใกล้ รปภ.ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ แอบคิดไม่ตกเลยจริงๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 55 20:12:30

จากคุณ : Lucky Lilac
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 20:10:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com