Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมซื้อ KARLSTAD จาก IKEA พบปัญหา! ทำอย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อ KARLSTAD จาก IKEA พบปัญหา! ทำอย่างไรดีครับ

http://www.ikea.com/th/th/catalog/products/S39875415/

ก่อนอื่นขอเล่าที่มาที่ไปนะครับว่า

ผมชอบ IKEA ไม่ได้เดินดูของอย่างเดียว

ผมชอบมองดูเพดาน และการออกแบบตกแต่งของที่นี่

รู้สึกถูกจริตกับตนเองอย่างยิ่ง

เลยค้นหาสิ่งที่ชอบ จับจ่ายใช้สอยไปหลายหมื่นบาท

...เรื่องมีอยู่ว่า (ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา)

ผมต้องการโซฟาผ้าเข้ามุมสักชุด ทดลองนั่งดูแบบที่ชอบแล้ว

มาจบที่ KARLSTAD ดังรูป (ตามลิ้ง)

รู้สึกนั่งสบายที่สุด เบาะนุ่ม เบาะพิงหลังนุ่ม โอบอุ้มแผ่นหลัง

ตัดสินใจทันที และยอมจ่ายแพงเพื่อให้ได้สิ่งที่พอใจที่สุด

นั่งตัวที่โชว์อยู่ ผ้าสีดำ นั่งทุกจุด พิงทุกจุด

แต่สีที่ชอบ ดันเป็นสีเบจ และสีนี้ก็เลิกผลิต และถ้าต้องการต้องเอาตัวโชว์

เอาล่ะสิ..

ด้วยความที่พึงพอใจอย่างที่สุด เอาก็เอา..

และ Ikea ก็ลดราคาให้ แยกเป็นโครง 25000บาท ผ้าหุ้มลดให้ 30% เหลือ5 พันกว่าบาท

ก็ตกลง จ่ายเงิน นัดส่งของ และคิดในใจว่าจะประกอบยากไหมหนอ

..และทุกอย่างก็จบลงด้วยความสำเร็จ มีโซฟานั่งสมใจ

ทดลองนั่งด้วยความภาคภูมิใจ ทดลองพิงดู รู้สึกเอะใจว่า..

เอ..มันแข็งจัง อืม..ไม่เป็นไร มันคงยังใหม่อยู่มั้ง ก็เลยไม่คิดอะไร พยายามพิงๆให้มันนุ่มๆ สบายๆ

แต่ก็ยังไม่สบายสักที

และเมื่อวานนี้..(และหลังจากที่แวะไปซื้อของที่ IKEA อีกหลายครั้ง และแวะนั่งตัวโชว์ทุกครั้ง )

ก็ตัดสินใจถามน้องพนักงานว่า

ผม---"น้องครับถ้าพี่ซื้อรุ่นนี้ไป มันจะนุ่มนั่งสบายเหมือนตัวที่โชว์ไหมครับ"

น้องตอบว่า-- "ใช่ครับพี่ นี่ผมก็เบิกสต๊อคออกมาโชว์ มันก็ต้องนุ่มแบบนี้ครับ"

และก็บอกเล่าที่มาที่ไปให้น้องฟัง น้องเขาก็บอกว่า พี่นำสินค้ามาให้เขาตรวจเช็คได้นะ
เขารับประกัน10ปี

...ปัญหาของผมก็คือ

เบาะนั่ง และที่พิงหลังของผม แข็งแบบรู้สึกได้

ไม่ให้ความรู้สึกเหมือนกับที่นั่งตัวโชว์ นั่งพิงไม่สบายหลัง

ถือว่าโซฟานี้ มีปัญหาไหมครับ

ผมควรทำอย่างไรดี

ติดต่อกับใคร ขอคำแนะนำจากใครดี ที่จะแก้ปัญหานี้ได้

ผจก.IKEA เป็นฝรั่ง ผมต้องพูดอังกฤษไหม(อันนี้มุก..)

..ผมพยายามตั้งข้อสังเกตุ

หรือว่าตัวโชว์ นำวัสดุอีกแบบมาโชว์ ทำให้นั่งสบาย น่าซื้อไปใช้
(ถ้าอย่างนั้น ต้องแปะป้ายบอกเราดิว่า ตัวที่คุณซื้อจริงจะนั่งไม่สบายเท่าตัวโชว์)

หรือว่าผมยังพิงตัวที่บ้านไม่มากพอที่มันจะทำให้ ผมสบายหลัง

เฮ้ย...ผมกระแทกใจตัวเองทันทีว่า

เราซื้อตัวนี้มาเพราะ ทดลองนั่งแล้วมันนุ่มสบายหลัง สบายก้น

ประกอบเสร็จแล้ว ต้องนั่งแล้วได้ความรู้สึกอย่างนั้นสิวะ..(เริ่มใส่อารมณ์กับตัวเอง)

เรื่องนี้ ผมควรแก้ปัญหาอย่างไร

ขอคำแนะนำ พี่ๆเพื่อนๆ ห้องชายคาด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 12:24:29

จากคุณ : Takinuy
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 12:12:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com