Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องคอนโด-ตกแต่ง ติดต่อทีมงาน

พอดีว่าอยากได้คอนโดเป็นของตัวเอง แล้วพอดีไปดูมาที่เดียว รู้สึกว่าชอบมากๆ ราคาก็ไม่แพง ทุกอย่างถูกใจหมดค่ะแล้วก็อยู่ใกล้จากที่เราพักอยู่ สรุปดูวันนั้นเห็นห้องแล้วชอบก็จองเลยค่ะ - -* แล้วก็กู้ผ่านทำสัญญาแล้ว แล้วมีการนัดโอนอะไรกันแล้วว่าเมื่อไหร่ อยากจะขอคำแนะนำดังนี้ค่ะ

1.ทาสีห้อง คอนโดเป็นคอนโดใหม่ ไ่ม่ทราบว่าปกติทั่วไป เค้าทาสีอะไรกัน สีน้ำ หรือน้ำมัน แบบที่เช็ดทำความสะอาดได้ หรือว่าไม่ต้องทาใหม่ค่ะ แล้วปกติค่าแรง ค่าสีอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ห้องขนาด 45 ตรม.

2.รางผ้าม่าน สนใจแบบผ้าม่านแบบม่านพับค่ะ ไม่ทราบว่าปกติ ราคาค่าแรง พร้อมอุปกรณ์ วัสดุ ค่าแรง อยู่ที่เท่าไหร่

3.ปกติไม่ได้ทำครัว จำเป็นมั๊ยค่ะต้องติดเครื่องดูดควัน

4.ทางโครงการมีแถมเครื่องใช้ไฟฟ้า รบกวนสอบถามว่าถ้าสินค้าที่ทางโครงการ แถมให้นั้น ปกติเค้าจะมีรับประกันของพวกนี้มั๊ยค่ะ

5.ปกติพวกคีย์การ์ดนี่เราสามารถขอเพิ่มจากทาง นิติบุคคลได้หรือไม่

6.ค่าน้ำ-ค่าไฟ เราเสียในอัตราเท่ากับที่ การไฟฟ้า-การประปา คิดหรือไม่ค่ะ

7.เราต้องเช็คอะไรบ้างค่ะก่อนที่จะถึงวันโอน

8.วันโอนสิ่งที่เราต้องเตรียม และก็ได้รับมีอะไรบ้างค่ะ

9.จะขอเบอร์บ้าน-เนท-ubc เราสามารถดำเนินการเองได้เลยหรือไม่ หรือต้องแจ้งกับทาง นิติ ก่อนค่ะ

เราไม่มีประสบการณ์เรื่องนี้ เลยขอถามเยอะหน่อยนะคะหรือมีคำแนะนำอะไรบ้าง ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Arrowsplashz~
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 21:28:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com