Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องการกู้ซื้อบ้านหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมอยากจะกู้ซื้อบ้านวงเงินประมาณ 3 ล้านบาท แต่ผมไม่เคยซื้อบ้านเลยครับ
เลยขอคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญในพันทิพ หน่อยครับ มีรายละเอียดดังนี้

อายุ 35 เงินเดือน 35000 บาท + รายได้จากธุรกิจห้องเช่าเล็กๆ เดือนละ 2-30000
ไม่มีภาระผ่อนจ่ายใดๆ ปลอดหนี้สิน ยกเว้นหนี้บัตรเครดิต (แต่ปิดยอดเต็มทุกงวด ไม่เคยเบี้ยวจ่าย)
ทำงานราชการที่เดิมมา 10กว่าปี ไม่เคยกู้ยืมเงินใดๆ (เพราะอยู่บ้านคนอื่นมาตลอด + ไม่มีรถยนต์)
มีเงินออมประมาณ 500000 บาท
อยากจะขอกู้ 3000000 นาน 30 ปี ครับ (ที่ทำงานมีงบช่วยเหลือสำหรับคนไม่เคยมีบ้าน เดือนละ 3000)
ไม่ทราบว่าจะขอกู้ที่ไหน แบบใดดีครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Tumnan
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 01:56:33 A:115.87.193.236 X: TicketID:359324

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com