Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### สอบถามเรื่องกู้บ้านครับ กับธนาคารออมสิน ### ติดต่อทีมงาน

ผมกับแฟนจะกู้ซึือบ้านราคา 2,350,000 บาท โดยผ่อนดาวน์ไปแล้ว 100,000 บาท จะยืนกู้ 2,250,000 บาท เลยอยากทราบว่าถ้ากู้ออมสินจะผ่านไหมครับ ซึ่งผมมีเงื่อนไขดังนี้

1.แฟนรับราชการท้องถิ่น อายุ 28 ปี เป็นคนกู้หลัก เงินเดือน 10,640 บาท ไม่ประวัติเครดิตบรูโรใดๆ คือไม่เคยกู้เลย
2.แฟนมีเงินฝาก 300,000 บาทและมีเงินฝากประจำในสหกรณ์ 62,000 บาท
3.ผมเป็นคนกู้ร่วม อายุ 26 ปี ทำงานเอกชน เงินเดือน 18,000 บาท มีบัตรเครดิต 1 ใบ แต่ไม่เคยผิดนัดชำระ และแทบไม่ได้ใช้เลยตั้งแต่ทำมา
4.สรุปสองคน มีเงินร่วมกันได้  28,640 บาท ผมกับแฟนไม่มีภาระผ่อนอะไรทั้งสิ้น ไม่มีบุตรด้วยครับ
5.ผมมีกู้ของ กยศ อยู่ประมาณ 400,000 บาท อันนี้จะมีผลต่อการกู้ไหมครับ

คิดว่ามีแนวโน้วจะกู้ผ่านไหมครับ ตอนนี้มีอยู่สองธนาคารคือออมสิน อันนี้เลือกเพราะดอกเบี้ยถูก กับกรสิกรไทย อันนี้โครงการเขาจะยื่นให้ ผมควรจะเลือกที่ใหนดีครับ ตอนนี้แฟนเครียดมากกลัวกู้ไม่ได้ตามยอด แฟนดูเหมือนชอบบ้านหลังนี้มาก

จากคุณ : adente
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 20:26:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com