Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากกู้ซื้อบ้าน ไม่เห็นยากอย่างที่คิด ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้เคยมาขอคำปรึกษาเพื่อนๆห้องชายคา
เรื่องการยื่นกู้ซื้อบ้าน เพราะเราไม่มั่นใจว่าจะกู้ผ่านมั้ย
เพราะสามี มีหนี้บัตรเครดิต 100000 กว่าบาท รายได้
49000 ส่วนเราเองมีกู้ร่วมซื้อบ้านกับพ่อแม่และพี่
ยอดหนี้เหลือ 1.1 ล้านบาท รายได้ 26000
ส่วนบัญชีเงินออมไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ
เพื่อนๆในชายคาเห็นหนี้สินแล้วก็บอกเลยค่ะ
ว่าไม่น่าจะผ่าน ทำให้เรายิ่งหดหู่ไปอีก

แต่มันไม่ยากอย่างที่คิดนะคะ เพราะตอนนี้ธนาคารสีเหลืองอนุมัติ
ยอด(100%) 3.86 ล้านบาท ผ่อนได้ 30ปี
และธนาคารสีชมพู อนุมัติยอด (90%) 3.42ล้านบาท ผ่อน 25ปี
2ที่นี้ทำงานเร็วดีค่ะ แค่ 5 วันก็รู้ผลแล้ว

เลยอยากมาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่กำลังอยากจะมีบ้านเป็นของ
ตัวเอง อย่าพึ่งท้อนะคะ ที่สำคัญเอกสารที่ต้องเตรียมก็เตรียม
ไปให้ครบ ยิ่งเยอะยิ่งดีค่ะ ถ้าเอกสารพร้อมเรื่องก็เร็วค่ะ
แต่ถ้าเคยมีติดบูโรก็เร็วอีกเช่นกันค่ะ เพราะเพื่อนสามียื่นไปแค่วันเดียว
อีกวันโทรมาแล้วว่าไม่อนุมัติ เพราะเค้าติดบูโร นี่ขนาดเคลียร์
ไปแล้วนะคะ ธนาคารสีเหลืองยังไม่รับพิจารณาเลยค่ะ สงสัยเค้า
ต้องไปยื่นแบงค์อื่นๆดู

ถ้าใครอยากลองยื่นธนาคารสีเหลืองดู หลังไมค์ได้นะคะ
เดี๋ยวแนะนำคนที่ตามเรื่องสินเชื่อเร็วๆให้ค่ะ
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะคะ แค่อยากช่วยเพื่อนๆ เพราะ
บางทียื่นกู้ก็ต้องมีคนตามเรื่องที่ดีไม่งั้นก็จะช้า อย่างน้อย
เรารู้ผลเร็วก็ไม่ต้องเป็นกังวลนานๆ เสียสุขภาพจิตค่ะ

จากคุณ : noomaron
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 16:22:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com