Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสินเชื่อ ซื้อบ้าน เลือกธนาคารไหนดี คิดไม่ตก..... ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้มี 2 ธนาคารให้ตัดสินใจค่ะ ทั้งสองให้วงเงินสินเชื่อเท่ากันเลยค่ะ
ยื่นขอกู้ไป 30 ปี เท่ากันค่ะ  แต่ตั้งใจไว้ว่า จะผ่อนให้หมดภายใน 5-10 ปีค่ะ

ธนาคาร A  MLR=7.625% เงื่อนไข
0%  9 เดือน
เดือนที่ 10 - ปีที่ 3    MLR-2.25%
ปีที่ 4 เป็นต้นไป        MLR-0.5%

ทำประกัน MRTA  5,200 บาท/10ปี

ธนาคาร  B  MLR=7.5%  เงื่อนไข
0%   10เดือน
เดือนที่ 11 -  ปีที่ 3   MLR-0.75%
(เดือนที่ 11 นับไปอีก 12เดือน ได้ลดดอกเพิ่มอีก 0.75% จากเงื่อนไข)

ปีที่ 4 เป็นต้นไป   MLR-1.1%

ทำประกัน MRTA  12,000 บาท/10ปี

ถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าจะเลือกธนาคารไหนกันคะ แล้วเพราะว่าอะไรด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Naraktisud
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 11:45:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com