Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** มันมาอีกแล้ว ....กองทัพปลวก อยากทราบวิธีกำจัดเจ้าพวกนี้แบบยั่งยืนค่ะ *** มีบ้างมั้ยคะ ฮือ ๆ ๆ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เหมือนบ้านโดนยกเค้าค่ะ (โดยปลวก) ไล่ทางนั้น ก็ไปเกิดใหม่ทางนี้ พอเราเจอปั๊บก็ฉีดยา แล้วมันก็ไปโผล่ที่ใหม่อีก ตอนนี้เครียดเลยค่ะ รื้อของออกมากระจายเต็มไปหมด ขนาดชั้นวางทีวีมันเล่นซะแผ่นของชั้นวางไม่เหลือเลยค่ะ

ปล. เจ้าของบ้านก็หมั่นทำความสะอาดนะคะ แต่บางมุมก็ไม่เห็นจริง ๆ ค่ะ
ขอรบกวนผู้มีความรู้ทุกท่าน ช่วยบอกแนวทางกำจัดให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

@^_^@

จากคุณ : เด็กดีขี่ม้าขาว
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 14:07:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com