Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าต่อเติมบ้านวันธรรมดาแล้วเสียงดังเพื่อนบ้านโวยวายเราผิดจิงไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่าคือบ้านผมเป็นทาวเฮ้าผมจะทำการปูกระเบื้องและทำหลังคาที่โรงจอดรถเวลาทำงานของช่าง 9.00-17.00 วันจันทร์-ศุกร์ ช่างก็ทำใกล้เส็จรแล้วเหลื่อยาแนวกระเบื้องและปะกระเบื้องอีกนิดหน่อยข้างบ้านก็รู้จักกันหน้าบ้านก็รู้จักกันทำการขออนุญาตเรียบร้อยถ้าหากเกิดเสียงดังรำคาญใจเรื่องมันมีอยู่ว่า  บ้านที่ถัดไปสองหลังเป็นบ้านเช่าเขาทำการออกมาด่าช่างต่อเติมของผมว่าเสียงดังน่ารำคาญด่าแบบถึงผู้ให้กำเนิดและสัตว์เลื้อยคลานต่างๆนานาช่างผมก็ไม่ได้ตอบโต้อะไรแต่เพียงโทรมาเล่าให้ผมฟังเพราะผมอยู่ที่ทำงานและเขาบอกว่าจะแจ้งตำรวจและฟ้องทางโครงการและทางโครงการได้ให้คำตอบกับเขาว่าเราไม่สามารถห้ามเขาได้เพราะลูกค้าต่อเติมเป็นสิทธิของเขาและเขาทำตามเวลาเข้าออกปรกติบ้านั้นจึงโมโหและกลับไปที่บ้านบอกว่าจะแจ้งตำรวจผมเลยอยากถามว่าในทางกฏหมายผมผิดไหมครัเสียงที่ดังมาจากเสียงช่างตัดกระเบื้องไม่ได้ดังตลอดแต่ดังเป็นช่วงๆช่างผมเข้าออกตามเลาโครงการเสาร์-อาทิตย์ก็ไม่ได้ทำงานแบบนี้ถ้าเขาแจ้งผมจะมีความผิดไหมครับ

จากคุณ : Mr.mummy&no
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 12:47:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com