Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สร้างอาคารพาณิชย์ชั้นเดียวราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมกำลังจะสร้าง อาคารพาณิชย์ให้เช่าครับ พื้นที่รวม 14x7 ตรม.
โดยตามแบบสร้างได้ทั้งหมด 4 ห้อง ห้องละ 3.5x7 (หน้ากว้าง 3.5 เมตร ลึก 7 เมตร)

แบ่งส่วน 7 เมตร เป็น 5.3 สำหรับ เป็นใช้ทำกิจการ และ 1.7 เป็น พื้นที่ซักล้าง และห้องน้ำครับ

พื้นยกสูง 50 cm , พื้นถึงเพดานสูง 3.3 เมตร
พื้นปูแกรนิโต 60x60 cm ครับ
ด้านหน้าติดบ้านกระจกเลื่อน พร้อมประตูเหล็กม้วน

อยากรบกวนประเมินราคาคร่าวๆ น่าจะประมานกี่บาทครับ
ตอนนี้อยากให้ช่างมาตีราคาเหมารวมค่าแรงและอุปกรณ์ไปเลยครับ เนื่องจากไม่มีเวลาดูของเอง เลยอยากทรายราคาคร่าวๆครับ
หรือท่านใด ยินดีช่วยตีราคาจากแบบผมมีแบบส่งให้ได้ครับ

ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

จากคุณ : ผีห้องเครื่อง
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 20:10:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com