Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าเราจะเขียนแบบบ้านแล้ว มีคนอื่นเอาแบบที่จ้างเขียนไปใช้ต่อได้เปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมกำลังจะปลูกบ้านที่ตจว.ครับ เลยจ้างเขียนแบบให้เหมาะกับพื้นที่ และได้ไปขอใบอนุญาตก่อสร้างแล้วครับ อยากรู้ว่าคนอื่นสามารถเอาแบบที่เราจ้างเขียนไปสร้างต่อได้ไหมครับ เพราะว่าที่เทศบาลที่เราไปขอเขาจะมีแบบเราอยู่ เพราะว่าก่อนจ้างเทศบาลเคยถามเราว่าจะเอาแบบไหนในเขตเทศบาลเขาจะมีแบบหมด เพราะบ้านตจว.มักจะเป็บแบบเดิมๆ กลัวว่าสร้างแล้วขอเราแปลกเพราะออกโมเดริน์หน่อยจะเอาขอเราไปก๊อกปี้ครับ เลยอยากรู้ว่าจะไปสร้างได้เลยไม่ต้องขอคนจ้างเขียนแบบได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่ได้มาแจ้งกับเราว่าจะขอยืมแบบไปสร้างเราสามารถเอาผิดอะไรได้เปล่าครับ (ไม่ได้ใจร้ายนะครับ เพราะอยากมีบ้านที่ไม่เหมือนใครครับ แต่ถ้ามาขอดีๆ โดยไม่ได้ขโมยไปสร้างก็โอเคครับ). ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : wattana_22
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 09:10:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com