Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม soft loan กับหลากหลายธนาคารค่ะ มึนแล้ว!! ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ยื่นกู้ ธอส. ไปแล้วค่ะ ธนาคารโทรมาแล้ว และกำลังอยู่ในขั้นตอนอยู่ค่ะ เลยมองหาธนาคารอื่นด้วย สนใจ soft loan เป็นพิเศษ (จะกู้ร่วมบ้านเราและแฟนน้ำไม่ท่วมค่ะ แต่เห็นบอกว่าเป็นเขตประสบภัย เขตบางคอแหลม กทม. และพระประแดง สมุทรปราการค่ะ) โทรไปสอบถามมาหลายที่และผ่านทางเจ้าหน้าที่ไม่เหมือนกันซักที่เลยค่ะ ดังนี้

SCB, TMB เจ้าหน้าที่นั่งคุยกันบอกว่าใช้แค่เขตว่าเป็นหรือไม่ อยุ่ในเขตได้แน่นอน
SCB, TMB โทรถาม Callcenter พนักงานแจ้งว่าต้องใช้ภาพถ่ายหรือเอกสารที่ทางราชการออกให้ค่ะ
สรุป SCB, TMB ยังไงกันแน่หว่าาา >< (ถามเรื่องเพิ่มวงเงินเป็น 3 ล้านพนักงานก็บอกว่ายังไม่ประกาศ แต่เจ้าหน้าที่ตัวเป็นๆ ที่คุยด้วยบอกว่าได้ 3 ล้านแล้ว)

K-Bank เจ้าหน้าที่บอกว่าให้ไปถามสาขาใกล้บ้านเอง ><

รบกวนเพื่อนๆ แนะนำด้วยนะคะ ตอนนี้ก็รอธนาคามออมสินโทรมาค่ะ (1 อาทิตย์แล้ว ><)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : สะใภ้เล็ก
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 12:01:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com