Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบบนี้ควรติดตั้งรางน้ำฝนหรือเปล่าคะ ช่วยดูหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จากรูป บ้านหลังคาต่ำ คือบ้านของเราค่ะ

ส่วนบ้านที่อยู่สูงกว่าคือบ้านเพื่อนบ้าน
ซึ่งพึ่งมาถมที่สร้างที่หลัง เลยถมสูงกว่าบ้านเรามาก

ช่วงนี้ตจว.ฝนตกหนัก เพื่อนบ้านเค้ามาบอกว่า ให้บ้านเราทำรางน้ำซะ
เพราะน้ำมันไปโดนบ้านเค้า...

ตอนนี้เราอาศัยอยู่ที่กทม.
บ้านหลังนี้พี่สาวพักอยู่ค่ะ

ส่วนตัวไม่อยากให้ทำ
ไม่คิดว่าน้ำที่ไหลมาตามหลังคาจะตกไปฝั่งบ้านเค้า

ถ้าจะมีอาจจะเป็นเพราะฝนที่ตกหนักมากระทบหลังคา
แล้วกระเซ็นไปมากว่าหรือเปล่า

ถ้าทำรางน้ำแล้วจะแก้ปัญหาได้จริงหรือ

แล้วหลังคาบ้านเค้าละ น้ำไหลลงมาโดนดินก็กระเซ็นมาเหมือนกันนะคะ

เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่ายังไงคะ

จากคุณ : nubdao
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 10:42:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com