Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกแอร์ทีค่ะ Mitsu & Daikin ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ จขกท กำลัง ลังเลว่าจะเลือกแอร์ยี่ห้อไหนดี

ระหว่าง Mitsu and Daikin ดูเหมือนจะเป็นคำถามโลกแตกใช่มั้ยคะ ว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากัน 555

ตอนนี้มีสองตัวเลือกค่ะ ห้อง จขกท เป็นคอนโดค่ะ กะว่าจะติดแอร์ 9000 BTU และ 12000 BTU ห้องนอนและห้องรับแขกตามลำดับ

เพื่อนๆ ช่วยเลือกหน่อยนะคะ ระหว่าง
1. Daikin Inverter FTKD ทั้ง สองตัว หรือ
2. Mitsubishi Econo ทั้งสองตัว

สองตัวเลือกนี้ราคาต่างกันรวมๆ ประมาณ 10000 บาท

อยากทราบเรื่องการประหยัดไฟค่ะ แต่ก็ชอบแอร์เย็นๆ ด้วย
กลัวเรื่อง Inverter จะไม่เย็นพอเท่า Mitsu

ถ้าการประหยัดไฟต่างกันไม่มาก ก็กะว่าจะซื้อ Mitsu ค่ะ เพราะราคาต่ำกว่า10000 บาท

ช่วย จขกท หน่อยนะคะ ^^

จากคุณ : Sweet Devil
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 17:08:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com