Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยครับล้างแอร์แล้วไม่เย็นครับ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้ Daikin Inverter 12000BTU  เมื่อก่อนก็เย็นพอสมควร  แต่เหมือนลมน้อยสงสัยสกปรก เลยให้ช่างมาล้าง  และใช้น้ำยากัดคอยล์เพราะสกปรกมาก  และให้ช่างเขาเช็คน้ำยา  
         ช่างบอกว่าน้ำยาเกิน  100  เขาเลยปล่อยน้ำยาทิ้งไป เหลือ 70
ปรากฎว่าไม่ค่อยเย็นเลยครับ  คอมก็ทำงาน มีแต่ลมแรงดีครับ  เร่งอุณหภูมิ  20-22 องศา ก็ยังไม่ค่อยเย็นครับ
  ไม่ทราบว่าเป็นเพราะน้ำยาหรือเปล่าครับ  และสมควรเติมที่เท่าไหร่ครับ
หรือเป็นที่สาเหตุอะไรครับ  ช่วยหน่อยครับ

จากคุณ : ท้ายเขื่อน
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 21:44:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com