Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผลการทดสอบน้ำบาดาลขนาดนี้..ต้องใช้เครื่องกรองน้ำแบบไหนครับ.. ติดต่อทีมงาน

ขอปรึกษาด้วยครับ...ซื้อบ้านโครงการอยู่ต่างจังหวัด

โดยผลการทดสอบคุณภาพน้ำ จากกองวิเคราะห์น้ำบาดาล กรมทรัพยากรน้ำบาดาล มีดังนี้ ครับ

ความลึก : 62 เมตร

ความเป็นกรด-ด่าง : 6.4

ความขุ่น : 1.1

สี : 0

เหล็ก : 0.0
แมงกานีส : 0.0
ทองแดง : 0.0
สังกะสี : 0.2
ซัลเฟต : 21
คลอไรด์ : 29
ฟลูออไรด์ : < 0.4
ไนเทรต : 4.2
ความกระด้างทั้งหมด : 120
ความกระด้างถาวร  : 23
ปริมาณสารทั้งหมดที่ละลายได้ : 212
ลักษณะน้ำตัวอย่างขณะทดสอบ : มีตะกอนเล็กน้อย
สรุปผลการทดสอบ :  ผลการวิเคราะห์ดังกล่าว  จะอนุโลมให้ใช้บริโภคตามาตรฐานน้ำบาดาลที่จะใช้บริโภคได้หากปรับค่าความเป็นกรด-ด่างให้อยู่ในช่วง 6.5-9.2

ควรจะใช้เครื่องกรองน้ำแบบไหนครับ...

M7 ใช้ได้มั้ยครับ...(หรือไม่มีความจำเป็นต้องใช้ถึงขนาดนั้น)

ขอคำปรึกษาเพื่อนๆ ด้วยครับ...ขอบคุณมากครับ.

จากคุณ : โอนครราชสีมา
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 17:25:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com